อยากรู้เรื่องคืนเงินค่ามัดจำหอ

ทางเราได้เช่าหอแห่งนึงและอยู่ครบกำหนดสัญญา 1 ปีและได้ทำการย้ายออกเมื่อสิ้นเดือนที่แล้วที่ผ่านมาและบอกว่าอีกไม่เกิน 2 อาทิตย์จะคืนค่ามัดจำให้พอครบ 2 อาทิตย์เราโทรไปถามบอกเราว่าตอนที่เราย้ายออกเจ้านายไม่อยู่ต้องรอให้กำหนดเราไม่ได้ว่าจะได้ค่ามัดจำคืนตอนไหนเราไปอ่านสัญญาทางหอพักบอกว่าจะคืนภายใน 30 วันแต่ที่กฏหมายใหม่บอกต้องคืนทันทีนี้เราสามารถทำอย่างไรได้บ้างคะต้องรอต่อไปใช่ไม๊ เพราะโทรไปถามก็ไม่รับปากอะไรเลยคะรอมา 20 วันและจากวันที่ย้ายออก ทำตามกฏทุกอย่างคะอยู่ครบสัญญา,แจ้งล่วงหน้าก่อนออก,จ่ายค่าห้องเดือนสุดท้ายค่าทำความสะอาดและค่าน้ำค่าไฟส่วนเกินทางเราได้จ่ายเป็นเงินสดหมดแล้วเจ้าหน้าที่ได้ทำการเช็คห้องแล้วไม่มีค่าเสียหายเพิ่มคะ คือต้องรออย่างเดียวใช่ไม๊คะ

ไม่รู้ว่าแท๊กถูกไม๊ถ้าไม่ถูกขอโทษด้วยนะคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่