ควรเปลี่ยนดีไหมหรือที่มีอยู่มันก็ดีอยู่แล้ว

คือมีกล้องDSLR canon eos600D อยู่แล้วแต่เวลาไปไหนมาไหนมันแลหนัก ใหญ่ มีความคิดว่าอยากเปลี่ยนเป็นกล้องมิลเลอร์เลสเพราะมันเล็กกว่ากล้องDSLR พกสะดวกน้ำหนักเบา เพื่อนๆว่าแบบไหนดีกว่ากันคะ เราไว้ใช้สำหรับท่องเที่ยวถ่ายรูปตัวเอง ถ่ายวิวค่ะ มีความคิดอยากเปลี่ยนเป็น canon eos m10 หรือ m100 ส่วนตัวเราชอบกล้องของตระกลู canon เพราะรูปภาพมันสดใสสมจริงดีค่ะ ไม่เหลืองเหมือนยี้ห้ออื่นๆ
อยากจะถามว่าควรเปลี่ยนดีไหมคะหรือที่มีอยู่มันดีกว่าพวกกล้องมิลเลอร์เลส อะไรยังไงก็แนะนำทีค่ะไม่มีความรู้เรื่องกล้องเลยค่ะ ผู้หญิงใช้

ปล.เราเคยดูเฟื่องลดา เค้าก็บอกนะว่ายังไงกล้องDSLRมันดีกว่ากล้องมิลเลอร์เลสอยู่แล้ว
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview