ทำคลื่นวิทยุจี้เยื่อบุโพรงจมูกอักเสบดีมั้ยคะ

พอดีเราเป็นภูมิแพ้มาตั้งแต่เด็กแล้วค่ะ บางครั้งเยื่อบุโพรงจมูกมันจะบวมจนเกือบปิดรูจมูกทำให้หายใจลำบาก พอถามคุณหมอแล้วเค้าบอกว่าการใช้คลื่นวิทยุจี้จมูกก็เป็นแค่ทางเลือกนึง เราเลยอยากทราบว่ามีใครเคยไปทำมาแล้วผลเป็นอย่างไรบ้างคะ ทำแล้วผลอยู่ได้กี่ปี มีผลข้างเคียงอะไรมั้ยคะ คิดว่าควรทำมั้ยคะ หรือว่าสุดท้ายภูมิแพ้ก็กำเริบอยู่ดีคะ ตอนนี้เราใช้วิธีกินยาแล้วก็ออกกำลังวันละครึ่ง ชม มีใครออกกำลังกายแล้วหายขาดเลยมั้ยคะ  ขอบคุณล่วงหน้าค่าา

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่