อยากมีแฟนเป็นนักมวย ทำไงดีค่ะ?

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ วันนี้มีเรื่องมาเล่าให้ฟังค่ะ
เรื่องมีอยู่ว่า นามสมุติ เราชื่อมาย  เราเป็นนักมวยในค่ายหนึ่งในลำพูน เพิ่งเป็นนักมวยใหม่ค่ะ เเละเราก็แอบชอบพี่ที่เป็นนักมวยในค่ายคนหนึ่งค่ะ แอบชอบมานานมากๆ และชกครั้งแรกของเรา ก็มีพี่เลี้ยงหนึ่งในนั้น พี่คนที่เราแอบชอบด้วย ในช่วงพักยก พี่เขาคอยให้น้ำ นวด ในคำแนะนำ และพูดเหมือนเราสนิทกันมากๆ ทั้งๆที่เวลาอยู่ค่าย ไม่ค่อยได้คุยกั๋นเลยค่ะ ได้คุยกันแค่ตอนที่พี่เขาสอนเรา เล่นเชิงด้วย ล้อเป้าให้ ค่ะ และมีหลายครั้งที่พี่เขาชอบยิ้มให้เรา เวลาเราแพ้ก็คอยบอกให้กำลังใจเราค่ะ เวลาเรากินเหล้าก็คอยเตือนไม่ให้กิน เราชอบพี่เขามากๆค่ะ แต่พี่เขามีคนที่แอบชอบเเล้ว เวลาเราทักไปหาพี่เขาก็คุยกันแค่เรื่องมวยเท่านั้น ทำไงดีค่ะ บอกพี่เขาตรงๆดีมั้ยค่ะ แต่ก็ไม่กล้าเพราะเจอหน้ากั๋นทุกวันเวลาไปซ้อมมวย แต่เราชอบพี่เขามากๆ ทำไงดีค่ะ?
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่