แนะนำ mechanical keyboard งบ 3000 หน่อยครับ

พอดีคีย์บอร์ดที่ใช้อยู่พังไปพอดี เลยอยากซื้อใหม่เป็น mechanical keyboard ครับ เอาไว้พิมพ์งานด้วยเล่นเกมด้วย
เห็นตัว logitech g613 ลดเหลือ 2500 แต่เป็น wireless ไม่แน่ใจว่าจะมีปัญหาหรือเปล่า อยากลองถามผู้ใช้งานจริงครับ
หรือควรซื้อรุ่น g413 มากกว่า หรือยี่ห้ออื่นได้ครับ ช่วยแนะนำทีครับ ในงบ 3000

ปล. ขอเป็น blue หรือ brown switch นะครับ
แสดงความคิดเห็น