การ กู้ กยศ. ใน ม.วลัยลักษณ์ หน่อยครับ

สวัสดีรุ่นพี่ทุกคนใน ม.วลัยลักษณ์ที่เข้ามาอ่านด้วยครับ ผมมีเรื่องปรึกษาหน่อยครับ เรื่องการกู้ กยศ.นั้น กู้ได้ไกมครับ ค่าเทอม กับค่าครองชีพ กู้พร้อมกันได้ใช่ไหมครับ พอดี พน.ผมจะทำการยื่น tcas รอบ 3แล้ว แต่ลังเลว่าจะยื่น เทคนิคการแพทย์ ของ ม.วลัยลักษณ์ดีไหม เพราะเรียน 3 เทอม ซึ่งค่าเทอมก็แพงเอาการเมื่อเทียบกับฐานะที่บ้าน แต่ด้วยความที่แม่อยากให้เรียนเพราะมีงานทำมาเลี้ยงแม่ แน่ๆ ยังไงขอปรึกษาหน่อยนะครับ  ปล. 1 แถวนั้นมีงานพิเศษทำไหมครับ ขอบคุณครับ
ปล.2 ผมกู้ตั้งแต่ ม. 5 แล้วครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่