ลังเลในการเลือกคณะตัดสินใจไม่ได้เลยครับ ช่วยหน่อย

ระหว่าง มนุษย์ อิ้ง กับ บัญชี ทั้งสองอย่างเลยครับที่ผมสนใจ

มนุษย์อิ้ง ผมไม่ได้เก่งคณิต นะเรียนกลางๆเเต่มีความรู้สึกชอบมากๆ สอบผ่านครึ่งเเทบตลอด(ส่วนใหญ่ผ่านไม่ถึงครึ่งห้อง) เกรดต่ำสุดคือ 2.5 สูงสุดคือ 3.5 คงที่ที่ 3
เเต่ไม่รู้ว่าจบไปเเล้วจะดีมั้ยถึงเรียนเเล้วจะชอบ เเต่ไม่รู้ว่าถ้าไปเรียนมหาลัยจริงๆจะชอบมั้ยละถูๆไภๆด้วย เลยลังเล

บัญชี คณิตผมเเย่มากไม่เเน่ใจว่าจะยื่นคะแนนได้มั้ยเเต่กำลังจะเตรียมตัว คณิตเกรดไม่เคยเกิน 2 มาหลายปีจนมาปีล่าสุดที่ตั้งใจ เเละครูสอนดีเเละเป็นเรื่องที่ง่ายๆด้วย เลยได้ 3.5 มาเป็นวิชาที่ไม่ชอบที่สุดในชีวิตไม่รุ้จะทำคะแนนพอสู้เข้ามหาลัยได้มั้ย

เเต่ทั้งหมดคือผมต้องเริ่มอ่านหนังสือเเล้วเเละทั้งสองไม่ได้ใช้คะแนนยื่นเหมือนกันเลย มนุษย์ศาสตร์ใช้ GAT เยอะ บัญชีใช้ Pat เยอะ เเละผมเป็นคนอ่านหนังสือช้าเเละต้องเริ่มอ่านหนังสือเเล้วถ้าไม่เริ่มตอนนี้ก็จะช้าเลยต้องเลือกคณะไว้เลยเเละเริ่มอ่านช่วยคิดหน่อยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่