รบกวนสอบถามเรื่องหุ้นปันผลของ THANI ครับ ที่ว่าอัตราส่วนหุ้นเดิมต่อหุ้นปันผล 4:1 มันคำนวณเป็นจำนวนหุ้นปันผลยังไงครับ

***ตรวจสอบแล้ว มีจำนวนหุ้นก่อน xd แค่ 2,000 หุ้น หุ้นปันผลที่ได้รับมาจำนวนถูกต้องแล้ว ผมผิดพลาดเองที่ไม่เช็คให้ดีก่อนครับ***

รบกวนสอบถามครับ เห็นในประกาศว่าอัตราส่วนหุ้นเดิมต่อหุ้นปันผล 4:1 ถ้าผมมีหุ้นก่อน xd อยู่ 4,000 หุ้น คิดตามอัตราส่วนตรง ๆ ผมก็น่าจะได้รับหุ้นปันผลจำนวน 1,000 หุ้น แต่วันนี้มันขึ้นมาแค่ 500 หุ้น เลยไม่รู้ว่าจริง ๆ แล้วมันต้องคำนวณยังไงน่ะครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview