ขอถามเรื่องยื่นเรื่องจดทะเบียนสมรสกับนักโทษได้มั้ยค่ะ

การยื่นเรื่องขอจดทะเบียนสมรสกับนักโทษในเรือนจำต้องทำอย่างไรบ้างค่ะ ขอผู้รู้หน่อยค่ะ คือแฟนติดคุกอยู่ที่สกลนคร ไม่สามารถเยี่ยมได้เลย ไม่มีลูกด้วยกัน พ่อแม่แฟนก็อยู่ไกลมากค่ะเยี่ยมลำบาก เลยอยากขอยื่นเรื่องเบิกตัวนักโทษมาจดทะเบียนที่ห้องที่ทางกลมราชทันมีให้ได้ไหม คืออยากรู้ขั้นตอนการยื่นเรื่องค่ะ  ตอนทำยังไงก่อนเป็นขั้นแรก ปรึกษาทางเรือนจำเลย หรือไปสำนักงานที่จดทะเบียนค่ะ รบกวนผู้รู้ตอบหนูน่อยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่