ISUZU Hilander 2Door 1.9 Ddi Z 2016 vs MY18 ปี 2017 ต่างกันอย่างไรครับ ราคาต่างกันเป็นหมื่นเลยครับ

ISUZU Hilander 2Door 1.9 Ddi Z 2016 vs MY18 ปี 2017 ต่างกันอย่างไรครับ ราคาต่างกันเป็นหมื่นเลยครับ
ชื่อรุ่นเต็มๆของสองรุ่นนี้คือ
Isuzu D-MAX Hi-Lander 2-Door 1.9 Ddi Z Blue Power A/T ดีแมคซ์ ปี 2016
Isuzu D-MAX Hi-Lander 2-Door 1.9 Ddi Z Blue Power A/T MY18 ดีแมคซ์ ไฮ-แลนเดอร์ 2 ประตู ปี 2017

ผมขับ ISUZU เกียร์ Manual มาตลอดตั้งแต่ได้ใบขับขี่มาตอนอายุ 20 ตอนนี้ก็ 46 ปีแล้วครับ ขาเข่าเริ่มปวดเลยอยากสอบถามเพื่อนๆพี่น้องชาวพันธุ์ทิพย์ดังนี้ครับ ขนของน้อยมากปกติใช้ขับไปกลับที่ทำงานไม่ได้ขนของครับ
1. เกียร์ Auto Isuzu ทนทานไหมครับ
2. เกียร์ Auto Isuzu สิ้นเปลืองค่าน้ำมันเกียร์มากกว่า Manual ไหมครับ
3. เกียร์ Auto ช่วยประหยัดน้ำมันดีขึ้นไหมครับ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 7
จขกท. จัดตัว 4 ประตู AT เลยครับ ภาษีไม่แพงด้วย
ถ้าใช้ยาวๆ 10 ปีขึ้นไป ภาษีก็ใกล้กับตัว 2 ประตูอายุเท่ากันแล้ว

ผมเองเพิ่งใช้กระบะ AT ได้ 1 เดือนกว่าๆ จากเดิมที่ที่ขับกระบะ MT มาแล้ว 3 คัน ผมว่าเวลาขับเข้าเมืองมันกว่าเดิมมาก
จริงๆ ผมก็มีเก๋ง AT นะ ผมขับบ้างเป็นครั้งคราว แต่คนที่ใช้เป็นประจำคือภรรยา

ก่อนที่จะซื้อคันปัจจุบัน (Revo PreRuner DC 2.4G AT) ผมก็ขับกระบะ D-max HL 2.5 Z DVD มาก่อน
ใช้มา 4 ปี ก็เลยมองหากระบะ AT ตอนนั้นว่าจะเอา D-max DC HL 1.9 แต่ดูๆ แล้วมันไม่ต่างจากคันเดิมก็เลยไปค่าย TOTOTA

ถ้าให้เทียบคันนี้กับคันเดิมในเส้นทางเดิมๆ ผมว่ากระบะ D-max จะดีกว่าครับ
เห็นนุ่มๆ ย้วยๆ อย่างนั้นแต่มันไม่ดีดไม่ดิ้นเหมือน Revo คันปัจจุบัน
จริงๆ ถ้า D-max เป็นโฉมใหม่ผมก็จะซื้อ ISUZU นี่แหละ เพราะประทับใจในหลายๆ เรื่องครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่