“...ตกลงปีนี้มาดริดนอนมาแล้วใช่มั้ยครับ กับแชมป์ยุโรป 3 สมัยซ้อน...”

***ไม่ว่าโรม่าหรือลิเวอร์พูลจะเข้ารอบชิงชนะเลิศ ยังงัย ยังงัย มาดริดก็คงเป็นแชมป์ 3 สมัยติดอย่างแน่นอน***
ด้วยประสบการณ์อันเหลือล้น ขนาดอับจนหนทางกับบาเยิร์น ยังแงะเอาตัวรอดออกมาได้
ทั้งที่โดนริเบรี่พาทัวร์ที่เยอรมัน รวมถึงนัดที่เบอนาบิวด้วย
การที่มีนักเตะมากความสามารถและประสบการณ์ในทุกตำแหน่ง
ทำให้เกจิอาจารย์หลายท่านมองว่า ราชันชุดขาวไม่น่าพลาดการสร้างสถิติใหม่
...แต่ แต่ แต่ เราจะมีทางไหนที่จะหยุดสิ่งที่ ราชัน กำลังจะทำได้บ้าง
แทคติกไหนที่จะสามารถจะทำให้ชัยชนะตกเป็นของทีมรองบ่อน
จำเป็นมั้ยที่จะต้องอุด หรือเราจะบุกแบบเอาชีวิตเข้าแลกไปเลย

ใครมีมุมมองแบบไหนลองมาคุยกันดู มาหาวิธีหยุดความร้อนแรงของ ราชันชุดขาวกันดีกว่า
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 13
มาดริดนี่ผ่านด่านแชมป์ฝรั่งเศส แชมป์อิตาลี แชมป์เยอรมันมาเลยนะ แต่ละด่านหินจริงๆ เหมาะสมแล้วที่เข้าชิง

ลิเวอร์ก็เล่นตามสไตล์ที่ตัวเองถนัดดีสุด ณ ตอนนี้ จะให้อุดก็โกลกับหลังไม่ดี นาทีนี้ต้องยอมรับในสภาพทีมของตัวเอง ถ้าได้เข้ารอบชิงแพ้ชนะช่างมันแล้ว ดูให้เป็นโบนัสพอ มาดริดปีนี้เก๋าจริงๆ ลิเวอร์ก็ลองดู บุกเป็นบุก มาดริดอาจจะเป็นฝ่ายอุดแล้วสวนกลับเหมือนเจอบาเยิร์นเลกแรกก็เป็นได้ เชื่อมั่นในสไตล์ของตัวเองไว้นะลิเวอร์พูล รอฤดูกาลหน้าได้เสริมทัพทีมน่าจะดีกว่านี้ พร้อมกว่านี้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่