หน้าแรก
คอมมูนิตี้
ห้อง
แท็ก
คลับ
ห้อง
แก้ไขปักหมุด
ดูทั้งหมด
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
แท็ก
แก้ไขปักหมุด
ดูเพิ่มเติม
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
{room_name}
{name}
{description}
กิจกรรม
แลกพอยต์
อื่นๆ
ตั้งกระทู้
เข้าสู่ระบบ / สมัครสมาชิก
เว็บไซต์ในเครือ
Bloggang
Pantown
PantipMarket
Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
เกี่ยวกับเรา
กฎ กติกา และมารยาท
คำแนะนำการโพสต์แสดงความเห็น
นโยบายเกี่ยวกับข้อมูลส่วนบุคคล
สิทธิ์การใช้งานของสมาชิก
ติดต่อทีมงาน Pantip
ติดต่อลงโฆษณา
ร่วมงานกับ Pantip
Download App Pantip
Pantip Certified Developer
มีใครใช้เงิน 500 บาทได้ 5 วันใหมคะ แนะนำน่อย
กระทู้สนทนา
มนุษย์เงินเดือน
ปัญหาชีวิต
พอดีอยากประหยัดเงินให้มากขึ้น
ปกติไปทำงานนั่ง รถเมล์สาย 8 ค่ารถ 9 บ.
ตั้งงบไว้วันละ 100 บาท ใช้ที่ทำงาน
ข้าวเช้า+เที่ยง
ราคาข้าวแกง 30-35 บาท
แต่ก็หลุดไปเยอะกับสิ่งล่อตาล่อใจ
กาแฟสดแก้วละ 50 บาทบ้าง
ของอร่อย และของสวยมากมาย
ในแต่ละวันจึงหมดไป 200-300 บาท
รู้สึกอยากดัดนิสัยตัวเอง
เพื่อนๆมีวิธีประหยัดยังไงมาแชร์กันน่อยค่ะ
( ไม่รวมค่าใช้จ่ายในบ้านนะคะ )
▼
กำลังโหลดข้อมูล...
▼
แสดงความคิดเห็น
กระทู้ที่คุณอาจสนใจ
กินข้าวแกงบนห้าง สองอย่างแปดสิบบาท ตบท้ายด้วยปลากริม แล้วไหนไข่เต่า?
ข้าวแกงและห่อหมก 85 บาท ขนมหวานตบปาก 35 บาท (ผมชอบเค็ม) มื้อนี้เกินงบที่ตั้งไว้ 100 บาท และสุดท้าย ทั้งสามอย่าง ไม่ค่อยอร่อยเลย ห่อหมกดูดีเนื้อแน่นไร้ฟองอากาศ แต่รสชาติ อืมมม งั้นๆแลพี่น้องงงง
สมาชิกหมายเลข 7552962
เช้านี้ กินๆ ตุนไว้ก่อนเช้านี้ สงคราม ๆ wars wars ใช้เงินเทลงระบบเศรษฐกิจ ระหว่างรอ เงินดิจิม่อนหมื่น นายกหลุดเงินสลาย
ยุติโครงการ ไปด้วยป่าว ได้ทางลง ว่า ไม่ทำต่อละ นะ ประชาชน เลือกใหม่รอบหน้า ค่อยมาทำใหม่ แต่ วันนี้ กินก่อนละ วาฟเฟิล ชิ้นละ 10 ขนมปังหน้าหมู กล่อละ
สมาชิกหมายเลข 6115048
ขนส่งสาธารณะหรือบีทีเอส
จากพัฒนาการ27ไปอิมแพ็คฮอล์4 ประหยัดที่สุด จะไปทำงานเสริมค่ะ ไปยังไงได้บ้างคค่ะงบไม่เกิน 100 บีทีเอสและรถเมล์
สมาชิกหมายเลข 8058220
ข้าวแกงจานละ35- น้ำไม่มีให้กินต้องซื้อเพิ่ม12- ทำไมหนอถึงแล้งน้ำใจกันจัง น้ำเปล่ายังเสียตังค์
วันก่อนไปทานข้าว ตามตึก สนง.มาค่ะ ปกติทำงานชานเมืองวันนั้นไปหาลูกค้าที่แถวตึกย่านสะพานควายพักเที่ยงพอดีเลยทานข้าวรอราคาก็ ธรรมดา 35- พิเศษ 40- คิดในใจถือว่าแพงนิดๆก็ไม่เป็นไรก็ทานๆไปสักพักเอ๊ะทำไมไม่ม
เพียงขนตา
* * * พา city turbo เช็คแสนกม. เปลี่ยนสายพานจุ่มน้ำมัน จะรอด หรือ จะร่วง * * *
- 4 ปีครึ่งแล้ว ไมล์แค่ 6 หมื่นกม.เอง / หลังๆวิ่งน้อย เพราะ คันแดง (CRV) ประหยัดกว่า ขับสบายกว่า / แต่ครบรอบ ก็ต้องเช็ค ไม่งั้น ultimate care ที่ซื้อไว้จะขาด แน่นอน ศูนย์ประจำ พระราม 7 .. เคยคุยไว้แล
เด็กบูรพา
หัวลำโพงไปสุขุมวิท 24
อยากสอบถามพอดีอยากไปสุขุมวิท 24 ไปคาเฟ่ อยากทราบว่าพอจะมีรถเมล์หน้าหัวลำโพงที่ไปถึงสุขุมวิท 24 ไหมคะ พอดีว่าเดินทางแบบงบประหยัดหน่อยค่ะ ตอนแรก(ว่าจะนั่ง MRT ไปลงสุขุมวิทแล้วค่อยต่อบีทีเอสไปพร้อมพงษ์ แ
สมาชิกหมายเลข 6696465
ยังเรียนมหาลัย เงินเดือนparttime 6000 จะออมและลงทุนยังไงดีครับ
ผมโชคดีตรงที่ ผมไม่ได้อยู่หอ อยู่บ้านพ่อแม่ ตอนเช้าและตอนเย็นกินข้าวที่บ้าน ข้างเที่ยงกินแต่ข้าวแกง เฉลี่ย 35 - 40 บาท ค่าเดินทาง 7 -10 บาท บางทีก็เดินกลับบ้านบ้างจะได้ออกกำลังกายไปด้วย (ไม่ถึงไกล) ท
สมาชิกหมายเลข 1317797
ตั๋วเครื่องบินชั้น First class,Business class ก็แพงเกินไป หากมีตั๋วที่ราคาประหยัดกว่า ให้เลือกใช้บริการคงจะดี ✈️
สรุปไฮไลต์ Premium Economy ชั้นใหม่ของ Emirates แพงกว่าชั้นประหยัด แต่หรูแบบชั้นธุรกิจ - MarketThink ล่าสุด Emirates ได้เริ่มให้บริการชั้นโดยสาร Premium Economy จากเส้นทางดูไบ-กรุงเทพฯ ตั้งแต่ช่วงเดื
Lady_Simplicity
Tips ประหยัด! เก็บเหรียญ Shopee ยังไงให้คุ้ม กินข้าว ShopeeFood แทบไม่เสียเงิน
วันนี้ผมขอมาแชร์ วิธีเก็บ Shopee Coins ง่าย ๆ เอาไปกิน ShopeeFood ลดราคาได้จริง! ช่วยประหยัดเงิน ในภาวะเศรษฐกิจ ข้าวของแพง ตัวอย่าง - ผมเก็บ Shopee Coins ได้สัปดาห์ละ ประมาณ 50 บาท - หาร้านอาหารที่
สมาชิกหมายเลข 8912721
สรุปการเดินทางวันที่ 5 ของทริปที่ 139
สรุปการเดินทางวันที่ 5 ของทริปที่ 139🚌 ม่อนชมดอยแคมป์ปิ้ง ปัว น่าน ถนนลอยฟ้าที่วยเส้นนึง⛺ ลานที่ 4 ของทริป🎯 เมื่อคืนที่บ้านระเบียงน้ำ อากาศในเต็นท์สบายมากๆ อาจเพราะฝนที่ตกค่อนข้างมากเมื่อตอนบ่าย ห่มผ
สมาชิกหมายเลข 4116122
อ่านกระทู้อื่นที่พูดคุยเกี่ยวกับ
มนุษย์เงินเดือน
ปัญหาชีวิต
บนสุด
ล่างสุด
อ่านเฉพาะข้อความเจ้าของกระทู้
หน้า:
หน้า
จาก
แชร์ :
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน
อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่
ยอมรับ
มีใครใช้เงิน 500 บาทได้ 5 วันใหมคะ แนะนำน่อย
ปกติไปทำงานนั่ง รถเมล์สาย 8 ค่ารถ 9 บ.
ตั้งงบไว้วันละ 100 บาท ใช้ที่ทำงาน
ข้าวเช้า+เที่ยง
ราคาข้าวแกง 30-35 บาท
แต่ก็หลุดไปเยอะกับสิ่งล่อตาล่อใจ
กาแฟสดแก้วละ 50 บาทบ้าง
ของอร่อย และของสวยมากมาย
ในแต่ละวันจึงหมดไป 200-300 บาท
รู้สึกอยากดัดนิสัยตัวเอง
เพื่อนๆมีวิธีประหยัดยังไงมาแชร์กันน่อยค่ะ
( ไม่รวมค่าใช้จ่ายในบ้านนะคะ )