ช่วยเรียงลำดับที่เที่ยวเกาหลี (โซล) ใน 5 วัน 4 คืน ให้หน่อยค่ะ

สวัสดีค่ะ
เรากำลังจะไปเที่ยวเกาหลีวันที่ 25-30 พ.ค. นี้
จึงได้รวบรวมรายชื่อสถานที่เที่ยวต่างๆที่สนใจมาตามรายละเอียดด้านล่าง
แต่ไม่รู้จะเรียงลำดับ หรือจัดกลุ่ม ยังไงดีค่ะ ให้พอดี 5 วัน 4 คืน (เที่ยวกลางคืนด้วยได้)
โดยหากว่าที่ไหนที่เรา List มาแล้วไกลไปหรือใช้เวลามากเกินสามารถตัดออกได้นะคะ
รบกวนด้ววยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

1. Changdeokgung Palace
2. Insa-dong Street
3. Namsan N Seoul Tower
4. Cheonggyecheon Stream
5. Myeong-dong
6. โซลทาวเวอร์หรือนิวโซลทาวเวอร์(N Seoul Tower)
7. ตลาดดงแดมุน – Dongdaemun Market
8. ประตูชัยดงแดมุน (Dongdaemun Gate)
9. หมู่บ้านบุคชอนฮันอก Bukchon Hanok Village
10. ถนนย่านฮงแด Hongdae
11. ถนนช้อปปิ้งตลาดอีแทวอน Itaewon Street
12. ลอตเต้เวิล์ดทาวเวอร์และลอตเตเวิล์ดมอลล์ Lotte World Tower & Lotte World Mall
13. สวนสนุก ล็อตเต้ เวิลด์(Lotte World)
14. สวนสนุก เอเวอร์แลนด์(Everland Korea)
15. แดดุนซาน – Daedunsan
16. อุโมงค์ซากุระ คลองยอชวาชอน – Yeojwacheon Stream
17. เกาะนามิ สุดโรแมนติค Namiseom Island
18. สวนดอกหญ้าฮานึล ปาร์ค
19. ล่องเรือแม่น้ำฮัน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่