เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

โดนเข็มฉีดยาแมวที่ใช้แล้วจิ้มนิ้ว เป็นอะไรไม๊คะ

พอดีฉีดยาให้แมว แล้วมันดิ้นค่ะ เลยจิ้มนิ้วตัวเองเลย เลือดออกด้วย พยายามหาข้อมูลแต่ก้ไม่เจอเลย โรคที่สามารถติดผ่านทางกระแสเลือดจากแมวสู่คน ก็แอบกลัวนะ คือแบบ จิ้มผ่านผิวหนังเข้าไปในตัวแมว ระมาจิ้มเข้าเนื้อเราต่อ😭  มีใครพอจะทราบถึงอันตรายหรือแนะนำอะไรไม๊คะ
ปล.1เป็นแมวเลี้ยงเอง ระบบทั้งเปิดระปิด ตัวเมีย ฉีดวัคซีนรวม+พิษสุนัขบ้าทุกปี
      2.จขกทฉีดวัคซีนพิษสุนัขบ้าครบ 3เจ็ม เมื่อเดือนที่แล้ว และบาดทะยักเมื่อปีที่แล้ว

กลัวโรคอื่นๆที่มองไม่เห็นมาก รบกวนด้วยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่