Honda moove ดับกลางอากาศ

รถใช้มาได้เกือบ 3ปีแล้วครับ ดับไปแล้ว2ครั้ง ครั้งแรกขี่ๆอยู่พอชะลอแล้วมันก็ดับ สักพักมันก็สตาร์ทติดขี่ได้ตามปกติ คิดว่าน่าจะลืมถ่ายน้ำมันเครื่องเปล่า เลยไปถ่ายน้ำมันเครื่องหน้า หลัง ถ่ายน้ำมันเฟืองท้าย ขี่ไปได้ไม่ถึงเดือนก็เกิดขึ้นอีกพอจะชะลอติดไฟแดงมันก็ดับ สตาร์ทติดแต่พอบิดแล้วก็ดับเหมือนไม่ค่อยมีแรง จอดไว้ประมาณ 10นาที มันก็สตาร์ทติดขี่ได้  ปล.รถเพิ่งเปลี่ยนแบตมาได้ประมาณ 3เดือน อย่างนี้มันเกิดจากอะไรครับ ขี่ไปด้วยกลัวไปด้วย ครับ ว่าจะเอาไปให้ศูนย์ดู ใช้รถทำงานเป็นหลักครับ แต่ไม่ได้วิ่งเยอะอะไรมากมายครับ ขอปรึกษาหน่อยน่ะครับ ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่