มือสอง C350 coupe vs E200 coupe facelift รุ่นไหนดี

มีเวลา 6 เดือนในการชั่งใจกับ 2 ตัวนี้
จขกท. อายุ 33 อยากโดนเบนซ์คูเป้สักคัน
ขอเป็นมือสอง ตอนนี้ดูไว้
E coupe 2013 60,000 โล 2.6
C coupe 2016 amg 12,000 โล 2.9
ราคาต่างกันไม่ซีเรียสมาก ไม่เน้นปล่อยต่อ แต่อยากได้ความเห็นคนที่เคยขับ ปัญหา และภาพลักษณ์ ความเห็นผมคือ

C coupe ผมว่ามันได้ความใหม่ ทันสมัย แต่ความเห็นส่วนตัวคือมันดู สาวๆ ไปนิด ก็เลยจะเอามาแต่งเป็น C63 เอา สีดำแม็กดำ ดุดี เคยเห็นตัวจริง

E coupe เคยขับรุ่น 4 ตาของพี่มา เหยียบ 200 ไม่กระเทือนเลย พวก Hon, Toy, Mazนี่ 120 มือผมแข็งแล้วก็เลยติดใจ E มันหล่อมาก แมนกว่า C แต่ติดเรื่องที่มันอาจจะดูเก่า และไมล์เยอะกว่า เรื่องค่าซ่อมที่ตามมา

ถ้าจะออกมือหนึ่งผมรอโฉมที่โดนแล้วหลงกว่านี้ ล็อตล่าสุดนี่ยังขาดๆ เกินๆ เรื่องไฟท้ายไปหน่อย นอกนั้นสวยหมด ก็เลยล็อคเป้ามือสองก่อน แล้วเอามาแต่งเพิ่มแบบไม่เสียดายมากนัก

แนะนำด้วยครับ ก็สับสนๆ แต่ก็เพลินๆ เพราะมีเวลาอีกถึง พย. 2561 ครับ พี่ๆ เพื่อนๆ แนะนำด้วยครับ

ขอเป็นแค่ 2 ตัวที่บอกนะครับ ไม่เอาตัวอื่น
และก็มือสองเท่านั้นครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่