หุ่นยนต์ดูดฝุ่นเครื่องแรก รุ่นไหนดีครับ?

คิดว่าจะซื้อยี่ห้อ autobot เพราะเห็นว่าบริการดี ที่ดูๆ ไว้ มีรุ่น smart signature mega ราคา ความสามารถก็แตกต่างกัน (จริงๆ ก็อยากลอง lazer เหมือนกัน แต่ไม่เคยใช้มาก่อน กลัวว่าถ้าไม่ชอบ จะเสียดาย)

คิดว่าจะลองซื้อมาใช้ดูก่อน ถ้าชอบ ก็น่าจะซื้อเพิ่ม เพราะมีหลายบ้านเหมือนกัน รวมทั้งคอนโดด้วย อยากเน้นที่เรื่องทำความสะอาด แล้วต้องไปยุ่งกับเครื่องมากครับ คือ อาจจะต้องให้คนอื่นใช้ด้วยน่ะครับ

1. ไม่ทราบว่า หลังจากทำความสะอาดเสร็จ ผลงานของแต่ละเครื่อง แตกต่างกันถึง 30% มั๊ยครับ
2. การดูแล หรือการเอาฝุ่นผงไปทิ้ง ยุ่งยากแตกต่างกันมั๊ยครับ
3. ค่าใช้จ่ายต่างๆ เกี่ยวกับอุปกรณ์หรืออะไหล่ ที่ต้องเปลี่ยนใน 1 ปี แตกต่างกันมากน้อยแค่ไหนครับ
4. ระบบแท้งน้ำนี่ ช่วยเรื่องความสะอาดมากมั๊ยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกความเห็นนะครับ

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 7
เราใช้ Autobot รุ่น mini เพราะอยูคอนโด พื้นที่ไม่มาก แอบเลี้ยงแมวด้วย ทั้งฝุ่นทั้งขนแมวเยอะหน่อย ยี่ห้อนี่เอาอยู่ กวาดถูสะอาดมาก
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่