คบกันแต่พ่อแม่ทั้งสองไม่ถูกกัน

คือเรื่องมีอยู่ว่าผมกับแฟน ตัวผมอายุ 18-19 นะครับ
ส่วนแฟนประมาณ 21 ครับ  เราคบกันมาได้สักพักครับ
ตามประสาวัยรุ่นคือคบกันแรกๆพ่อแม่จะไม่รู้ครับตอนแรกก็กะจะไม่ให้รู้ทั้งสองฝ่ายครับ แต่ตัวผมก็เอ้ะ ถ้าบอกพ่อแม่มันจะดีกว่ารึป่าวนะ ผมก็ตัดสินใจบอกพ่อแม่ครับ โอเค พ่อแม่ทั้งสองฝ่ายรู้เรียบร้อย (ไปแบบเร็วๆเลยนะครับอาจจะมีข้ามไปบ้าง )
แรกๆที่บอกไปโอเค ดีครับ เวลาแฟนจะมาบ้านจะให้แม่โทรไปขอก่อนครับ แต่เวลามาเค้านอนห้องแม่ปกติครับ คือพ่อแม่ฝ่ายหญิงจะไม่ให้มานอนด้วยก้นครับ ก็ดัไปสักพักประมาณ เดือนสองเดือนได้ เริ่มละครับ
เวลาผมไปหาฝ่ายหญิงที่บ้านทีนี้แม่ผมไม่โอเคอีก
บอกทำไมไม่ให้เค้ามาละเราไปทำไมตั้งบ่อย
แม่เลยตั้งคำถามขึ้นมาเลย ไปขอมั้ย ?
ผมก็เอ้ะ มันเร็วไปปะเนี่ย ผมกับแฟนยังงงๆอยู่เกิดไรขึ้นวะ เอ่อออ วันต่อมาๆๆ เค้าไปเริ่มคุยกันเรื่องสินสอด
สักพักตกลงกันละว่าจะขอวันใหนแต่งวันใหน ละแม่ผมรับปากไป ทีนี้ !! แม่ผมยกเลิกครับบอกผมยังเด็กไปเค้าไม่อยากเอาเงินไปละลายเปล่าๆ เอ้า ละไปคุยละรับปากกันเรียบร้อยเลย พ่อแม่ฝ่ายหญิงก็พยายามทักมาคุยกับแม่ผมให้เข้าใจไรนั่นนี้นะไปๆมาๆแม่ผมตอบกลับไปว่าไม่ต้องทักมาแล้ว คือพ่อเค้าทักมาค่อนข้างเยอะครับ ( ที่นี้คือแม่ผมเป็นโรคค่อนข้างเยอะครับอารมณ์จะแปรปรวนบ่อยมากผมเริ่มชินละ )
ละพ่อฝ่ายหญิงก็บอกว่าไม่ต้องมายุ่งกันอีกไรประมาณนี้ครับ แต่ผมก็ยังมีไปหาฝ่ายหญิงอยู่บ้างครับ แต่ฝ่ายหญิงจะมาที่นี้ไม่ได้ครับ
ณ ตรงนี้ผมควรทำยังไงดีครับมืดแปดด้านแล้วว
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
มันเร็วไปนะที่จะใช้ชีวิตคู่ จะเอาเงินที่ไหนมาเลี้ยงดูเค้าล่ะ ยังเรียนอยู่ไม่ใช่เหรอ
แต่ก็เข้าใจนะว่าลูกสาวเค้าเป็นขึ้ปากชาวบ้าน เค้าก็ต้องอยากจะให้ลูกเค้าเป็นฝั่งเป็นฝา
แต่ทางเราก็ไม่สามารถไปสู่ขอได้ใช่มั้ย ก็น่าเห็นใจนะ เค้าเรียกเท่าไหร่ล่ะ
ตอนนี้อย่าเพิ่งไปทำนางท้องนะ เรื่องมันจะยิ่งยุ่งเข้าไปใหญ่ ห่างๆกันหน่อยก็ดี รอพร้อมแล้วค่อยเดินหน้า ไม่ต้องกลัวว่าจะไม่มีเมียไปหรอกหนา
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่