nissan march โช้ครั่ว ปีกนกแตก จะเปลี่ยนแนะนำหน่อยครับ

มี nissan march ตอนนี้ โช้ครั่ว ปีกนกคู่หน้าแตกจะเปลี่ยนแนะนำหน่อยครับ
คือเป็นคนไม่เล่นรถ ไม่แต่ง เน้นใช้งานดีๆ ทนๆ  บรรทุก 5 คนบ่อยๆครับ (น้ำหนักคนปกติไม่อ้วน) แนะนำด้วยครับผม ว่าเปลี่ยนรุ่นไหนยี่ห้ออะไรดี   ปัจจุบันรถเข้าศูนย์ตลอด (วิ่งมา 160,000แล้ว) งบก็ไม่ได้จำกัดครับ เน้นคุ้มค่ากับประสิทธิภาพ ราคาไม่เวอร์ รบกวนแนะนำหน่อยครับ ว่า.....

1.อยากเปลี่ยนโช้คที่ดีกว่าเดิม รบกวนแนะนำด้วยครับ  ขอเน้นทนทาน และปลอดภัย เน้นใช้งานเป็นหลัก  (ผมไม่เน้นนิ่ม นุ่ม เกาะอะไรเ แต่ถ้าได้ก็ดี) หรือว่าให้ใช้ของศูนย์เหมือนเดิมไป
2.แล้วปีกนกนี่มีแนะนำเป็นพิเศษไหมครับ คือถ้ามันไม่ต่างกันมาก อาจใช้ของศูนย์ เพราะมันประกัน 1 ปี หรือ 20,000 กม. หรือถ้าอู่นอกก็มีของดีและประกันเหมือนกัน ก็รบกวนแนะนำได้ครับ
3.ทางเลือกอื่นๆ คำแนะนำอื่นๆ ได้เลยครับ

ขอบคุณทุกความเห็นครับผม

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่