สอบถามเรื่องอแดปเตอร์สำหรับกล้อง D5100 ค่ะ

สวัสดีค่าาาา พอดีว่าได้เลนส์เหล่านี้มาฟรีค่ะ เป็นครั้งแรก (ขีดเส้นใต้) ครั้งแรกเลยค่ะ ปกติจะใช้มือหมุนของ นิคอน เลยไม่ต้องใช้อแดปเตอร์ เลยอยากถามผู้รู้ว่า มีตัวไหนที่เราไม่ต้องซื้ออแดปเตอร์ไหมคะ หรือต้องซื้ออแดปเตอร์มาทั้งหมด ถ้าต้องใช้ต้องซื้ออแดปเตอร์แบบไหน
อยากถามอีกว่า ถ้าเราใช้ Kipon Adapter M42 to Nikon มันจะครอบคลุมการใช้งานไหมคะ
กล้องปัจจุบัน
D5100 ค่ะ
เลนส์ที่มีตอนนี้
Vivitar 70-210mm Series 1
walimex 500/8,0 DSLR C-Mount black
Vivitar 2x Automatic Tele Converter (M42)
Auto Rikenon 300mm 300 mm 1:5.5 5,5 Lens M42 M 42 Digital

ขอบคุณมากค่าาา
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่