พูดเป็นประโยคภาษาอังกฤษอย่างไร

จะขอสอบถามหน่อยครับว่าประโยคเหล่านี้ต้องพูดเป็นภาษาอังกฤษต้องพูดยังไง ตอนนี้ผมทำงานเป็นรปภ.อยู่คอนโดมีลูกค้าเป็นฝรั่งด้วยเลยต้องรู้ไว้พูดสื่อสารกับลูกค้าในการทำงานครับ

1. มีอาหารมาส่งจะให้พาขึ้นไปบนห้องเลยไหมครับ
2. ตอนนี้รถตุ๊กตุ๊กไปส่งลูกค้าท่านอื่นอยู่กรุณารอสักครู่ครับ
3. รบกวนช่วยเลื่อนรถไปจอดตรงลายจอดรถด้วยครับ
4. มีพัสดุมาส่งจะฝากไว้ตรงลอบบี้นะครับ
5. ให้ผมช่วยขนของขึ้นไปให้ไหมครับ
6. เดี๊ยวผมดูให้ครับ(คือลูกค้าเค้าฝากของไว้ให้ผมช่วยดูแป๊ปนึงแล้วเค้าจะกลับมารับทีหลัง)

สุดท้ายนี้ขอบคุณมากครับยิ้ม

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่