รบกวนน้าๆช่วยเลือกรอกทีครับ

กระทู้สนทนา
ปัจจุบันมีสปินนิ่งโนเนมอยู่แล้วนึงตัวเป็นสมบัติที่ตกทอดมาจากพ่อ อายุการใช้งานก็ประมาณ 15ปีอย่างต่ำ ก็ตามสภาพแหล่ะครับ ใจเลยอยากมีรอกเป็นของตัวเองไว้เป็นสมบัติส่งต่อให้ลูกชายผมบ้าง ลักษณะการใช้งานงานคงเป็น ตีเหยื่อปลอม สปิ๋ว จิ๊กกิ้งปลาเล็กหรือตกหมึกตามสะพานปลา ใช้งานเต็มที่คงไม่เกิน 5 ครั้ง/ปี เพราะไม่ค่อยมีเวลาครับงานประจำหยุดแต่วันอาทิตย์ ตอนนี้เล็งไว้ 2 ตัวของ DAIWA หยดน้ำ กับ สปินนิ่ง ถ้าเป็นน้าๆต้องเลือกหนึ่งตัวจากตัวเลือกของผมนี้จะเลือกตัวไหนครับ ขอบคุณมากครับ
1.รอกหยดน้ำ DAIWA Fuego CT ราคาประมาณ 3,500 -
FGCT100HSL     ลูกปืนสแตนเลส 5+1     รอบ 7.3:1     สาย 14/120    น้ำหนัก 215 g.   เบรค 6.0 Kg.

เทคโนโลยีของรอก
Aluminum Frame
Air Rotation
Ultimate Tournament Carbon Drag UTD with 13.2 lbs. of drag
Magforce-Z cast control
จุดเด่น คนขายบอกว่ารุ่นนี้ตีฟู่ยาก ตัวเฟรมเป็นอลูมินั่มค่อนข้างแข็งแรง อีกอย่างส่วนตัวผมชอบรูปทรงมากคิดว่าถือไปใช้งานแล้วน่าจะโคตรหล่อ
จุดด้อย ไม่รู้ว่าลงน้ำทะเลได้ไหม คนขายบอกได้ในระดับนึง เลยงงๆ ไม่กล้าถามต่อ แต่ลูกปืนเป็นสแตนเลสคงไม่น่าเป็นสนิมมั๊ง

2.รอกสปินนิ่ง DAIWA Fuego LT ราคาประมาณ 3,500 -
FGLT3000D-C   ลูกปืนสแตเลส 6+1    รอบ6.2:1      สาย 12/220    น้ำหนัก 215 g.    เบรค 10.0 Kg.

เทคโนโลยีของรอก
Carbon Light Material Housing - LT Concept
Magsealed อันนี้น่าจะกันน้ำเข้า
Machined Aluminum Screw-In Handle
จุดเด่น เล่นน้ำทะเลได้แน่นอน มีเทคโนโลยีกันน้ำเข้า ใช้งานได้หลากหลาย
จุดดด้อย ไม่ชอบรูปทรงอ่ะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่