วิธีการขอวีซ่าแคนาดา

สวัดดีคะ  🙏🏼🙏🏼🙏🏼

ก่อนอื่นดิฉันเป็นสาวประเพศสอง นะคะ คือดิฉันมีแฟนเป็นคนไต้หวัน แต่แฟนของดิฉันอยู่แคนาดาตั้งแต่เล็กๆแล้ว แล้วเค้าก็เป็นคนแคนาดาอย่างถูกต้องตามกฎหมายแล้ว แฟนของดิฉันมีกิจการเป็นของตัวเองที่แคนาดาอย่างถูกต้องตามกฏหมาย ซึ่งดิฉันกับแฟนคบกันมาประมาณ 7 เดือนแล้วคะ และเค้าก็ต้องการให้ดิฉันไปเที่ยวแคนาดากับเค้า แต่ด้วยความที่ดิฉันเป็นสาวประเพศสองก็กลัวว่าจะยากในการขอวีซ่า แล้วตอนนี้ดิฉันไม่ได้ทำงานอะไรแต่แฟนของดิฉันเป็นคนส่งเสียเลี้ยงดูมาโดยตลอด ดิฉันจึงไม่แน่ใจว่าถ้าจะขอวีซ่าไปแคนนาดาเพื่อไปเที่ยวกับแฟน จะยากมากน้อยแค่ไหน แล้วไม่รู้ต้องใช้เอกสารอะไรบ่าง แล้วซึ่งตัวดิฉันไม่ได้ทำงานในตอนนี้เพราะแฟนเป็นคนเลี้ยงดูในทุกๆเดือน จึงไม่มั่นใจว่าจะขอได้หรือไม่ อะคะ แต่ดิฉันมีข้อมูลการคุย ส่งข้อความหากันตั้งแต่เริ่มคบ แล้วก็ถ่ายรูปด้วยกันตลอด เพราะแฟนพาไปเที่ยวมัลดีฟ มาเลเซีย อินโดนีเซีย คือมีข้อมูลความสัมพันธ์ในฐานะแฟนกัน อะคะ จึงอยากปรึกษาเพื่อนๆ ที่พอจะมีความรู้ทางด่านนี้ อะคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่