สงสัย? จักรวาลและ timeline อุลตร้าแมน

อยากทราบลำดับเหตุการณ์ต่าง ๆ ของอุลตร้าแมนอะครับ คือตอนนี้ series หรือ the movie ที่ออกมามันออกมาเยอะและงงมากจนมาจบที่ ultraman Geed เลยสงสัยว่าสรุปแล้วเหตุการณใด้เกิดขึ้นก่อนครับ เอาจักรวาลเนบิวลา m78 เป็นหลักแล้วกันครับ ส่วนจักรวาลของนีโอฟรอนเทียร์ คอสมอส ไกอาอากูล หรืออื่น ๆ ยังไม่สนใจเท่าไหร่ครับแต่คิดว่ามันมีจุดเชื่อมกันกันอยู่เพราะเหมือนจะข้ามไปหากันมั่วมาก 5555555
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่