เพื่อนๆ รอวันเริ่มทำงานนานกันเท่าไหร่กันบ้างครับ

ในกรณีของผม  ผ่านการสอบทั้งข้อเขียนและสัมภาษณ์กับHR และผู้บริหารมาเรียบร้อยหมดแล้ว รวมถึงมีการเซ็นอนุมัติจากผู้ใหญ่แล้ว( หลังจากนั้นHR ได้บอกว่าจะกำหนดวันเริ่มงานผ่านทางอีเมล )ซึ่งกระบวนการที่บอกมาทั้งหมดนี้ เสร็จเรียบร้อยตั้งแต่ก่อนสงกรานต์ จนถึงตอนนี้ยังไม่มีการกำหนดวันเริ่มงาน
เพื่อนๆพอทราบกันไหมครับว่า ส่วนใหญ่แล้ว บริษัทต่างๆ เริ่มกำหนดวันเริ่มงานประมาณเท่าใด และนานจากผ่านการอนุมัติมากไหมครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่