รายการข่าวน่าจะใส่ข้อความหรือขึ้นคำเตือนขณะเวลานำเสนอข่าวบางข่าวนะครับ

น่าจะให้รายการข่าวต่างๆ โดยเฉพาะอย่างยิ่งรายการวิเคราะห์ข่าวใส่ข้อความหรือขึ้นคำเตือนขณะเวลานำเสนอข่าวบางข่าว ยกตัวอย่างเช่น ข่าวการจับนักพนันในบ่อนการพนัน ข่าวเกี่ยวกับความเชื่อต่างๆ พวกหวย การไล่ผี หรือการนำเสนอข่าวที่เป็นคลิปต่างๆ เช่น ขี่ จยย. แล้วใช้ความเร็วแต่ไม่จับคันบังคับ จยย. คนโดยสารรถยนต์ขึ้นโดยสารอยู่บนหลังคารถ ฯลฯ ยกตัวอย่างคำเตือนที่อยากให้ใช้ในรายการข่าวเช่น 1. การพนันเป็นสิ่งผิดกฎหมาย 2. เป็นความเชื่อส่วนบุคคล โปรดใช้วิจารณญาณในการรับชม 3. อันตราย ห้ามลอกเลียนแบบ เป็นต้นอะไรประมาณนี้ครับ ตอนที่ผมเคยดูรายการข่าวเรื่องเล่าเสาร์ - อาทิตย์ ช่อง 3 ยังเห็นขึ้นคำเตือนแบบนี้อยู่เลย ดูตามด้านล่างคลิปเลยครับ รายการเหล่านี้เห็นไม่ค่อยทำกันเลย ก็คงไม่ต่างอะไรจากรายการทีวีปกติหรือซีรี่ย์ ละคร ภาพยนตร์ไทย-ต่างประเทศ

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

เครดิตคลิป: เรื่องเล่าเช้านี้
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่