การสำเร็จโทษด้วยท่อนจันทร์ในสมัยก่อน มีคนที่มีบุญญาธิการล้มตายมากมาย เค้าสะกดวิญญาณทั้งหมดให้อยู่ได้ยังไงครับ

ในสมัยอยุธยา เาลาเกิดการแย่งชิงราชสมบัติ ก็จะต้องประหารผู้เกี่ยวข้องแบบถอนรากถอนโคนใช่มั้ยครับ
เท่าที่อ่านแต่ละท่านที่ถูกสำเร็จโทษด้วยท่อนจันทร์เป็นระดับตัวท็อปมีบุญญาธิการสูงทั้งนั้นเลย
คนที่เป็นกบฏก็จะขึ้นเป็นกษัตริย์แทน เค้าขึ้นแบบชิลล์ๆได้ยังไงครับ
คือ เค้าสะกดวิญญาณระดับเทพได้ทั้งหมดได้ยังไงครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่