สภาพภูมิประเทศของฮาวาย เหมือนทางใต้ของประเทศไทยหรือเปล่าครับ?

เพราะผมดูซีรีย์เรื่อง LOST แล้วทั้งภูมิประเทศ พืชพรรณ มันเหมือนข้างบ้านผมเปี๊ยบ ไม่มีผิดเลย คือเหมือนกันทุกอย่างทั้งแหล่งน้ำ ต้นไม้ พรรณไม้ อากาศ เหมือนกันมาก ๆ (ผมอยู่ทางใต้ตอนบนของไทย) สภาพพื้นที่ในซีรี่ย์เหมือนแถวบ้านผมทุกประการเลย ผมเลยลองไปค้นหาสถาณที่ถ่ายทำ ปรากฏว่าส่วนใหญ่ถ่ายทำในฮาวายเกือบทั้งหมดเลย

เลยสงสัยว่าสภาพภูมิประเทศของฮาวาย เหมือนทางใต้ของประเทศไทยหรือเปล่าครับ? (ผมไม่เคยไป จึงอยากทราบ)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่