ทำยังไงดีคะ น้องแมวไม่ยอมกลบอึตัวเองค่ะ T^T

ขอคำปรึกษาหน่อยค่ะ ร้องไห้
พอดีน้องแมวของเจ้านายที่เลี้ยงไว้ไม่ยอมกลบอึค่ะ แล้วเราเลี้ยงในห้องแอร์ แบบปิด เวลาอึทีนี้ทุกคนกระเจิงหนีกันหมด เหลือแต่อินี่ที่ต้องตักอึน้อง หรือกลบทรายให้เค้า5555 ร้องไห้

จากประสบการณ์เคยฦึกแมวให้ใช้กระบะทรายนะคะ แต่ไม่กลบอึนี่ไม่เคยเจอจริงๆ 555 ทุกวันเวลาเค้าอึก็ลองเอาขาเค้ากลบๆค่ะ แล้วน้องแมวก็ขี้บ่นมากกกกก เวลาเราพยายามฝึกนางนี่ร้องลั่นเลย ใครมีวิธีบบ้างคะ ลูกแมว2เดือน พันธุ์ เปอร์เซีย ค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่าาา
เค้าล้อเล่น

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่