หา Lens ของ Lumix GX85

ต้องบอกก่อนว่า ผมเองไม่ได้มีความรู้เรื่องกล้องมากนัก ใช้งานเป็นอย่างเดียว

ตอนนี้มี lens kid ที่ให้มา กับ lens fixed f1.7 (25)

อยากจะหา lens ที่ zoom ได้ ถ่ายแล้วเบลอหลัง อารมณ์เหมือน sigma 18-50 f2.8 อะครับ

รบกวนแนะนำหน่อยครับ

ปล.หากต้องใช้ mount รบกวนอธิบายให้หน่อยครับ

หา lens ของ mirrorless ยากจังครับ..
แสดงความคิดเห็น
Preview