ไปเกาะเกร็ด จากเส้นรถไฟฟ้า + แท็กซี่ ยังไงจึงจะสะดวกที่สุดคะ

กำลังจะพาเพื่อนต่างชาติไปเที่ยวเกาะเกร็ด วันอาทิตย์นี้
ลองหาข้อมูลดูแล้ว ส่วนใหญ่จะบอกให้ขึ้นรถตู้ หรือรถเมล์ จากอนุสาวรีย์
แต่เพื่อนเรา เค้าตัวใหญ่ มีปัญหาเรื่องหลังนิดหน่อย ไม่สะดวกขึ้นรถสาธารณะ เลยจะนั่งแท็กซี่กัน
จึงขอถามว่า

1. ถ้าจะไปเกาะเกร็ด ด้วยแท็กซี่ ควรไปลง รถไฟฟ้า สถานีไหนดีคะ
2. แล้วต้องบอกแท็กซี่ให้ไปส่งที่ไหนคะ
3. จะใช้เวลาในการเดินทางประมาณเท่าไรคะ

ขอบคุณนะคะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
นั่ง TAXI จากอนุเสารีย์ไปรวดเดียว ดีกว่าครับ เพราะเพื่อนมีปัญหาด้านสุขภาพร่างกาย  
MRT สายสีม่วงไปไม่ถึงปากเกร็ด ลง กระทรวงสาธารณะสุข หรือ ศูนย์ราชการนนท์ ก็ต้องต่อ taxi ไปอยู่ดี
จากอนุเสารีย์ชัย  จะขึ้นทางด่วนไปลงแจ้งวัฒนะ หรือ ไปทางราบ ก็ได้หมดครับ
บอก taxi ว่าไป วัดสนามเหนือ ปากเกร็ด ก็ได้ครับ (ใกล้ห้าแยกปากเกร็ด)   มีเรือข้ามฝากไปเกาะเกร็ด
เป็นเรือข้ามฝากครับ ไม่ใช่พวกเรือหางยาวนำเที่ยว เวลาลงเรือก็ดูๆ ช่วยพยุงเพื่อนด้วยนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่