สอบถามการเดินทางในเนเธอแลนด์ค่ะ

รบกวนสอบถามการซื้อตั๋วเดินทางในเนเธอแลนด์ค่ะ

1. เด็ก 3.10 เดือนเสียค่าโดยสารไหมคะ ค่าโดยสารคิดตั้งแต่4ขวบนับจากปีเกิดหรือเดือนที่เกิดคะ
2. ผู้ใหญ่อายุเกิน65 ตั๋วปกติลดราคาไหมคะ
2. ถ้าฝากของที่ locker สนามบินใช้เงินสด(แบงค์)ได้ไหมคะ
4. รบกวนดูแผนเดินทางวันที่ 5-8 ค่ะ ไม่ทราบว่าซื้อตั๋ววิธีนี้คุ้มไหมคะ หรือว่าซื้อ OV-chipkaart สะดวกกว่า พักที่ Amsterdam Sloterdijk ค่ะ
Day1 hotel near airport
Day2 Keukenhof/brussels
Day3 Brugge/ Ghent
Day4 Brussels and back to amsterdam

Day5 Amsterdam (Amsterdam Travel Ticket 1day € 16)
Day6* Delft/Rotterdam/waterbus to Kinderdijk   (ticket round trip €31.60+Tourist Day Ticket south holland 13.5)
วันนี้มีวิธีเดินทางที่ถูกกว่านี้ไหมคะ
Day7 Zaan Schans/ Zaandam (Amsterdam & Region Travel Ticket 2 วัน € 26)
Day8 Volendam or Haarlem  (Amsterdam & Region Travel Ticket 2 วัน € 26)

ขอบคุณมากค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่