โปรแกรมตัดต่อวิดีโอ ระหว่าง AVS และ VEGAS

สวัสดีค่ะ

ถ้าต้องเลือกโปรแกรมตัดต่อวิดีโอ 1 โปรแกรม
ระหว่าง AVS Video Editor  และ   VEGAS Movie Studio

สำหรับมือใหม่ ควรจะเลือกโปรแกรมอะไรดีคะ?
เราเน้นใช้งานตัดต่อคลิปแต่งหน้าลงยูทูบค่ะ
(มีใส่เพลงและเอฟเฟคเสียงด้วย)

ขอบคุณค่ะ
ปล. เราเคยใช้ Movie maker
แต่รู้สึกว่ามีลูกเล่นน้อยไปค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview