[SR] แบกเพื่อนเที่ยว @บันดาหยารีสอร์ท เกาะหลีเป๊ะ 8-11 มีนาคม 2018

"เที่ยวไหนไม่สำคัญ สำคัญว่าไปกับใคร"
..แต่ทริปนี้มันสนุกสุดยอดตรงที่เราได้ไปเที่ยวเกาะในฝัน กับแก๊งเพื่อนรัก เพื่อนซี้ เพื่อนตาย ..ยังไงหล่ะ

แบกเพื่อนเที่ยว @บันดาหยารีสอร์ท เกาะหลีเป๊ะ.. ทริปนี้เกิดขึ้นได้ยังไงน่ะหรอ ไปชมกันค่ะ ...

ฟิน

ฮัลโหลววว...แก!!  เสี้ยนจังเลย เสี้ยนจังเลย เสี้ยนจังเลย ว่างป่าววว ไปเที่ยวกัน นี่คือเสียงของหนึ่งในแก๊งเพื่อนชะนี เพื่อนซี้ เพื่อนตาย ของเรา คุยกันสักพักได้ความว่า นางแซ๊ด.. นางอกหักมีรักก็ไม่โอ บอกว่าผู้ของนาง อยู่ดีๆก็หาย Line ไม่ตอบ อยู่ดีๆเปลี่ยนไปไม่รู้ทำไม อยู่ดีๆก็นกฉันพลาดตรงไหน ถึงได้เดินจากไปไม่บอกกันสักคำ.... ด้วยความที่เพื่อนแซ๊ด เพื่อนก็เลยต้องดูแลเพื่อน ว่าแล้วก็เลยไปเม้าท์ต่อกันในไลน์กลุ่ม เห้ยๆ เพื่อนอกหัก เพื่อนเศร้า พวกเราช่วยมันยังไงดีวะ ไปเที่ยวกันไหม จัดทริปกันไหม ปีนี้ยังไม่ได้ไปเที่ยวด้วยกันเลย เพื่อนในกลุ่มก็กำลังคันๆกันอยู่แล้วด้วยแหระ มีความอยากจะไปทะเลกันอยู่พอดี55  เอาว่ะ ไปก็ไป!! ไปไหนดี และสุดท้ายแล้ว พวกเราแก๊งเพื่อนชะนีทั้ง 6 คนก็ตกลงหาวันลาพักร้อนกันแบบด่วนๆ ส่วนสถานที่นั้นทุกคนต่างลงความเห็นว่า ขอแบบฟินๆน้ำใสๆปะการังสวยๆนะคราวนี้ ลาพักร้อนทั้งทีเอาแบบให้สุดไปเลย  ก็เลยมาจบกันที่ "เกาะหลีเป๊ะ" เกาะที่ขึ้นชื่อว่ามีปะการังน้ำตื้นที่สวยที่สุดของไทยนั่นเอง...  และหน้าที่จัดการจองตั๋วเครื่องบิน จองรถ จองเรือ จองที่พักหาดใหญ่ และจองที่พักเกาะหลีเป๊ะ แม้กระทั่งถือเงินกองกลางทั้งหมดในทริป ก็หนีไม่พ้นเราอีกแล้ว อ๋อยยยย ...จะไปเที่ยวแบบสบายๆบ้างพวกมันก็ยังให้เราเป็นเหรัญญิกกลุ่ม ...อยากจะร้องเพลง เป็นทุกอย่างให้เธอแล้ว แม้ว่าเธอไม่เคยเป็นอะไรกับฉันเลย... ลำไยกะพวกชะนีพวกนี้จริงๆ เอะอะก็ใช้ เอะอะๆก็ใช้ !!

อย่าเยอะ

........ อ่ะๆ ทำให้ก็ได้!!  ซึ่งในการจองที่พักเกาะหลีเป๊ะ ครั้งนี้ ด้วยโจทย์ที่พวกเพื่อนๆชะนีให้มาคือ...

1.เอาแบบไม่แพงนะ แบบนอนรวมๆกันหลายๆคนอ่ะ เน้นประหยัดตังค์ไม่มี555
2.เอาแบบติดทะเลนะ
3.เอาแบบมีสระว่ายน้ำด้วยนะอยากเล่นน้ำสระด้วย อยากเล่นทะเลด้วยจะได้ใส่ชุดว่ายน้ำเยอะๆ ถ่ายรูปได้หลายๆชุด (ลำไย!!)
4.เอาแบบเดินเที่ยวตอนกลางคืนได้ด้วยนะ อยากเดินเล่น Walking Street อ่ะ จะไปหลีฝรั่ง

แหม คุณเพื่อน  มันน่าให้ทำทริปกันเองไหม ผมจะไม่ยุ่ง
หึหึ ไม่มีใครทำทริปช่ะ อ่ะ ทำให้ก็ได้ ... สุดท้ายทุกทริปก็ไม่พ้นเราอีกละ....

ว่าแล้วเราก็ทำการบ้านเลือกหาข้อมูลในเว็บหลายๆที่เลย .......จนมาเจอบทความนี้ค่ะ https://goo.gl/Dju3Y1
เข้าไปดูแล้วรู้สึกชอบรีสอร์ทนึงที่เค้าแนะนำก็คือ บันดาหยารีสอร์ท เกาะหลีเป๊ะ Bundhaya Resort  
ก็เลยลองแอดไลน์ไปคุย กับเจ้าหน้าที่ สอบถามดูแล้วคือที่นี่ถือว่าตอบโจทย์พวกเราได้ทุกข้อค่ะ  

กำเงินแน่นมาก ค่าใช้จ่ายคร่าวๆของทริป แบกเพื่อนเที่ยว @บันดาหยารีสอร์ท เกาะหลีเป๊ะ

1. ตั๋วเครื่องของนกแอร์ ไป-กลับ ในราคา 2,200 บาท/คน (จองผ่านแอพ Traveloka )
2. ที่พัก บันดาหยารีสอร์ท เกาะหลีเป๊ะ 2 คืน (จองล่วงหน้ากับไลน์ @socialplus  )
(ห้องFamily Bugalow4,800x2คืนบวกค่าเสริมคน600x2คืน = 10,800หาร 5คน = ห้องสาวๆ ก็ตกคนละ 2,160 บาท
(ห้องSuperior Bugalow 2 คน มีเพื่อนพักกับแฟน เป็นชะนีมีคู่ไปด้วยคนเดียวในทริป เพื่อนๆก็จะหมั่นไส้หน่อนนะ 3,000x2=6000 ห้องคู่ก็ตกคนละ 3,000บาท)
3. ค่าที่พักหาดใหญ่คืนแรก 700 บาท/ห้อง/คืนใช้ 3 ห้อง หาร 7 คน=  ก็ตกคนละ  300 บาท (โทรจองและไปจ่ายเงินที่โรงแรม)
4. ค่ารถตู้รับส่งจากโรงแรมในหาดใหญ่-ท่าเรือปากบารา 280ต่อคน / ขากลับจากท่าเรือปากบารา-ตลาดกิมหยง280ต่อคน รวมไป-กลับก็คนละ 560 บาท (จองล่วงหน้ากับไลน์ @socialplus  )
5. ค่าเหมาแท๊กซี่จากสนามบินหาดใหญ่ไปที่พัก Hop Inn หาดใหญ่ (ให้พาไปแวะกินโชคดีติ่มซำก่อนแล้วค่อยไปส่งโรงแรม ใช้2คัน ลุงคิดเหมา 2 คัน 800 บาท ตกคนละ 114 บาท
6. ค่าเรือสปีดโบ๊ทไปเกาะหลีเป๊ะ ใช้บริการของ บันดาหยาสปีดโบ๊ท ราคาไป-กลับ คนละ 900 บาท (จองล่วงหน้ากับไลน์ @socialplus  )
7. ค่าทริปดำน้ำ เลือกเป็นดำน้ำโซนในแบบเหมาเรือหางยาว ค่าเหมาเรือ1800+เสื้อชูชีพหน้ากากดำน้ำ50+ อาหารกล่อง200+ทิปคุณลุงคนขับเรือ300=3,900 บาท ตกคนละ 550 บาท(จองที่รีสอร์ท)
8. ค่าเหมารถกระป้อจากตลาดกิมหยง ไปสนามบินหาดใหญ่ 400 บาท ตกคนละ 57 บาท
9. เงินกองกลาง ค่าอาหาร ค่าเครื่องดื่มแอลกอฮอลล์ ทั้งหมดทุกมื้อตลอดทริป คนละ 2,000 บาท

รวมตลอดทริป ค่าใช้จ่ายตกคนละ 8,8xx บาท (ไม่รวมค่าของฝากคนที่บ้าน)

.................. ยิ้ม  เปย์สิคะ

มาเริ่มกันที่วันแรกเลย ค่ะ

ขึ้นเครื่อง ไฟล์ 17.30 น. ค่ะ..... นัดมาเจอกันที่สนามบิน บ่าย 3 โมง... ลุยๆๆ

ถึงสนามบินหาดใหญ่ประมาณ 1 ทุ่ม ค่ะ ....ว่าแล้วก็รับกระเป๋าแล้วเดินออกไปหารถเพื่อไปที่พักกันเลยกัน
เดินออกมาหน้าสนามบินหาดใหญ่ก็จะเจอเคาน์เตอร์รถรับส่งค่ะ มีทั้งรถตู้และแท๊กซี่
(ไปกับเพื่อนชะนีกลุ่มนี้ ไม่ต้องกลัว มันถามราคารถทุกแบบ ทุกเจ้า ใครต่อได้เยอะกว่าก็ไปเจ้านั้น 555 บางทีก็ต่อจนเพื่อนอายนึกว่าซื้ออผักอยู่ตลาด555

ด้วยความที่หิว เลยลงมติกันว่าจะไปหาไรกินก่อน เพื่อนชะนีบอกว่ามาหาดใหญ่ต้องไปกินติ่มซำนะ เอาๆๆ ไปก็ไปเลยเหมาแท๊กซี่ไปกินติ่มซำก่อน แล้วค่อยเข้าที่พักกันค่ะ ค่าเหมาแท๊กซี่จากสนามบินหาดใหญ่ไปที่พัก Hop Inn หาดใหญ่ (ให้พาไปแวะกินโชคดีติ่มซำก่อนแล้วค่อยไปส่งโรงแรม ใช้2คัน ลุงคิดเหมา 2 คัน 800 บาท  ร้านโชคดีติ่มซำ อยู่ไม่ไกลจากที่พักมากนัก

เต็มโต๊ะนี่ หมดไปประมาณ 1800 บาทค่ะ อิ่มมากกกก  

อิ่มกันแล้วก็ให้ลุงแท๊กซี่พาไปแวะเซเว่น ซื้อของเสร็จ มุ่งหน้าไปโรงแรม Hop Inn หาดใหญ่ จากร้านโชคดีติ่มซำไปโรงแรมใช้เวลาแระมาณ 15 นาทีค่ะ  

...ถึงแล้ววว  เช็คอิน ... ที่พักที่หาดใหญ่ที่นี่ เราโทรจองตรงกับโรงแรม จ่ายเงินที่โรงแรมวันที่ไปถึงค่ะ ราคา 700 บาท/ห้อง /คืน นอนได้ 2 คน ที่พักสะอาด ใหม่ ใช้ได้เลย ไม่ต้องกลัว..ผ อี  เจ้าคิกคัก

ติดละคร แม่การะเกดกันทั้งแก๊งค์ ไม่ออกไปไหนค่ะ 555

รูปที่พักโดยรวมนะคะ เอามาจากเว็บโรงแรมค่ะ http://www.hopinnhotel.com/th/hotel/hat-yai/

Day 1 จบกันที่ นอนหลับไปพร้อมกับแม่การะเกดและคุณพี่หมื่น  วันรุ่งขึ้นนัดรถตู้มารับที่โรงแรม 8 โมงเช้า  งั้นรีบนอนกันดีกว่า
เดี๋ยวมาต่อ Day 2  ค่ะ
เพี้ยนฝันดี
ชื่อสินค้า:   บันดาหยารีสอร์ท เกาะหลีเป๊ะ
คะแนน:     
**SR - Sponsored Review : ผู้เขียนรีวิวนี้ไม่ได้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง แต่มีผู้สนับสนุนสินค้าหรือบริการนี้ให้แก่ผู้เขียนรีวิว โดยที่ผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนอื่นใดในการเขียนรีวิว
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่