เจอหนู หรือ กระรอก

สวัสดีครับพอดีผมไม้ต้นไม้ครับ ลุงผมเจอรังตัวอะไรก็ไม่รู้ครับ สักพักได้ยินเลี้ยงลูกมันร้องผมเลยไปเจอตัว (ไม่แน่ใจ)ว่าหนู รึ กะรอกครับ เพราะมันยังเล้กมากๆ ผมสงสารเลยเก็บมาครับ เพื่อนๆพี่ๆ ช่วยบอกผมที่ว่าตัวอะไร ( รังมันอยุ่บนต้นไม้กลางนา)
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ขอเดานะคะ
บอกมาว่ารังอยู่บนต้นไม้
ไม่น่าเป็นหนูนะ
เพราะหนูชอบอยู่ในบ้านคนชอบหาเศษอาหาร
ชอบซุกซ่อนตามใต้ตู้ตามกล่องต่างๆ

แต่น่าจะเป็นกะรอกนะ  เพราะทีบ้านมีต้นไม้รอบบ้าน  เคยเห็นกะรอกวิ่งเล่นบนต้นไม้หามะม่วง
กินกันอยู่บ่อยๆ

แนะนำว่าไม่ควรไปเอาเขามาเลี้ยงเอง
เขาต้องมีแม่คอยเลี้ยงจนโต
แล้วไม่รู้ว่าป่านนี้แม่จะหาลูกเจอที่ไหน
ถ้าเอาคืนที่..จะมีแม่อยู่คอยหรือป่าว?
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่