THE 39TH BANGKOK INTERNATIONAL MOTOR SHOW 2018

THE 39TH BANGKOK INTERNATIONAL MOTOR SHOW 2018

ก็เหมือนเดิมครับ อาศัยว่ามีงานใกล้ๆบ้าน ประกอบกับวันนี้เอารถไปเข้าศูนย์เช็คระยะ 100,000 Km
ส่งรถเข้าศูนย์แต่เช้า เย็นๆกว่าจะเสร็จ หิ้วกล้อง โบก Taxi ไปส่อง Bokeh เหมือนเคย...
แต่วันนี้พิเศษหน่อย มีเพื่อนๆจากกลุ่มกล้อง A7 มาจอย มาพูดคุย ให้คำแนะนำเรื่องการหามุมมองกัน
แน่นอนมีบางคนมาส่องพริตตี้งานนี้เป็นครั้งแรกทั้งหนุ่มๆสาวๆ กลับไปพร้อมรอยยิ้มกันทุกคน
ความสนุกมันเกิดตอนได้เดินมองแสง หา Bokeh ครับ ใช่ว่าจะแค่ไปส่องพริตตี้ซะที่ไหน

เอาบรรยากาศมาให้ชมกันนิดๆหน่อยๆครับ
อุปกรณ์ ผมใช้ Sony A7 (creative style: landscape sharpness -2) + flash nissin i40
Minolta Rokkor-PF 85/1.7
Supercin2 50/1.4
Process ภาพเพิ่มเติมด้วย snapseed ครับ
ภาพอาจจะไม่ถูกใจบางท่าน ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ...^^

ขอบคุณสำหรับการรับชมครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่