ฟันหน้าผุเป็นรูมีสีเทาๆข้างๆฟันอุดฟันได้ไหม?

มันสามารถอุดได้มั้ยหรือต้องไปรักษารากฟันแล้วราคาเท่าไหร่ ระหว่าง ทัตกรรมกับทันตแพทย์ต่างกันยังไง?
จะไปทำคลินิกกลัวอุดไม่ได้แงๆ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 5
ถ้ายังไม่มีอาการเจ็บ น่าจะอุดได้ ไม่ต้องถอนนะครับ แต่หลังจากนี้ต้องระวังครับ แปลว่าเราเสี่ยงฟันผุได้ง่ายๆ ลองเปลี่ยนพฤติกรรมการดูแลฟันให้ดีขึ้น ลดของหวาน ลดขนมให้น้อยลง ลองใช้ยาสีฟันแบบแปรงแห้งด้วยควบคู่กันก็ดีครับ จะได้ช่วยเคลือบฟัน ผมเคยลองตัว Dentiste Max ก็ดีนะครับ ฟันไม่ค่อยผุแล้ว ไปหาหมอฟันแค่ขูดหินปูนอย่างเดียวเลย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่