แนะนำหน่อยครับระหว่าง Panasonic GX85 กับ Fujifilm XT20

มือใหม่ครับลองไปดูเค้าให้คำแนะนำระหว่างสองตัวนี้หลายรอบแล้วแต่ก็ยังเลือกไม่ได้เลยอยากรู้ว่าอะไรที่เหมาะกับผม
ของแบบทนๆก็ดีครับ ท่องเที่ยวทั่วไป ภาพคม ขนาดเหมาะกับมือ ทำนองนี้ครับ
เท่าที่ไปดูมาและจากที่ไปสอบถามพี่ที่เป็นช่างถ่ายภาพก็แนะนำ fuji xt20
แต่เค้ายังไม่เคยลอง pana เลยอยากมาขอความเห็นเพิ่มเติมครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview