VB เอาข้อมูลจาก Datagridview บันทึกลง Access ยังไงคะ

กระทู้คำถาม
เราจะบันทึก 2 ส่วนลง Access ส่วนนึงจะมาจาก Textbox (ตารางบิล)
อีกส่วนจาก Datagridview ลง Access (ตารางสินค้า)
2 ตารางสัมพันธ์กัน ถามผู้รู้ว่ามีโค้ดแนะนำ หรือแหล่งข้อมูลจากไหนบ้าง
โดยกดปุ่มบันทึก ปุ่มเดียวเลย
รบกวนผู้รู้ด้วยค่ะ

( VB ธรรมดานะคะไม่ใช่ VB.net )
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ ยิ้ม
แสดงความคิดเห็น