Power Supply คอมไฟรั่ว (คาดว่า) ทำให้ลำโพงมีเสียงช็อตระหว่างฟังเพลง แก้ไขยังไงดีครับ ?

คือตอนเล่นเกม ดูหนัง ดู youtube ไม่มีเสียงช็อตเลยครับ แต่พอเริ่มฟังเพลงเท่านั้นแหละ เริ่มมีเสียงช็อตขึ้นมารบกวนหัวใจ

ที่ผมคิดว่าน่าจะเป็นที่ PSU เพราะว่าคอมเครื่องนี้เคยจอดับเพราะฟ้าผ่ามาแล้วครั้งหนึ่ง ไฟกระชากแน่ ๆ แต่ว่าตัวคอมยังไม่ดับ ก็เลยใช้วิธีรีสตาร์ทมือเลย
กด power ค้างไว้จนดับ แล้วค่อยเปิดใหม่ คอมตัวนี้ทุกวันก็ยังใช้ได้ปกติครับ

ถ้าจะซ่อม ควรจะซ่อมอย่างไรดีครับ แล้วร้านไหนที่ไว้ใจที่จะซ่อมได้บ้างครับ

(ลืมบอกไปว่าที่บ้านไม่มีสายดินครับ เป็นอพาร์ทเม้นท์เก่า)

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่