มีรถแต่ไม่ได้ใช้ จอดไว้เฉยๆ ขายยังไงให้ขาดทุนน้อยที่สุดครับ

ซื้อรถมือสองมาครับ nissan almera ปืดยอดไฟแนนท์ 350K
(ยอดจริงรวมดอกเบี้ย390K)
จะแก้ปัญหาอย่างไรดีครับ คิดๆไว้มีดังนี้ครับ

1.ขายAlเต๊นน่าจะรับ 250Kยอดไฟแนนท์ 350kขาดทุน 100K

2.ขายAlขายเองราคาน่าจะได้ 275K ยอดไฟแนนท์ 350kขาดทุน 75K

3.ขาย honda city cng ที่ผมใช้อยู่ ผมเปลี่ยนมาใช้ alแทน น่าจะได้เงินสด
300K ปิด ALต้องเพิ่มเงิน 50k ขาดทุน 5หมื่น แต่ใช้alค่าน้ำมัน
  จะเยอะขึ้นปีละ 15K

4.ไม่ต้องทำอะไร จอดไว้อย่างนั้น ผ่อนไปเรื่อยๆ6ปีตามยอด

5.ปล่อยไฟแนนท์ยึดไป อันนี้ไม่รู้จะขาดทุนเท่าไหร่ครับ

ปล.รถAlซื้อให้น้องชายครับ ใช้ชื่อผม พอซื้อเส็จเค้าผ่อนไม่ไหว
ผ่อนไปแล้วสามงวด กลายเป็นผมงานเข้าเลย
มีวิธีอื่นอีกไหมครับที่ขายแล้วขาดทุนน้อยกว่านี้

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่