สอบถามหน่อยครับ เรื่องการเพิ่มวงเงินเครดิตของบัตรอิออน

กระทู้คำถาม
คือผมถือบัครอิออน(credit card classic สีม่วง, member card สีขาว) มา 1 ปี
รายละเอียด
บัตรม่วงมีวงเงินเครดิต 10,000 เบิกเงินสดได้ 0 บาท
บัตรสีขาว your cash 5000

วงเงินนี้เคยลองไปผ่อนของใน Big C แล้วพนักงานบอกไม่มีวงเงินผ่อน

ต้นปีนี้(ไม่แน่ใจว่าเดือน 1 หรือ 2)ทางอิออนได้โทรมาเกี่ยวกับจะเพิ่มวงเงินแต่ผมไม่ได้ฟังรายละเอียดเนื่องจากติดธุระ
แต่พอมาเดือนนี้ผมก็เลยเข้าไปที่สาขาอิออนเพื่อขอเพิ่มวงเงิน พนักงานถามว่าจะเพิ่มว่าจะเพิ่มวงเงินเครดิต หรือ เงินสด ผมก็เลยบอกไปว่าเพิ่มวงเงินบัตรเครดิต พนักงานก็ทวนคำถาม คำตอบ แล้วก็ยืนยันการทำรายการให้แล้วให้รอ พอถึงวันนี้มี E-mail จากอิออนมาบอกว่าได้ปรับวงเงินแล้ว แต่พอเข้าไปเช็ควงเงินในเว็บ ก็ได้รายละเอียดใหม่คือ

บัตรม่วงมีวงเงินเครดิต 10,000 เบิกเงินสดได้ 10,000 บาท
บัตรสีขาว your cash 5000

ก็เลยสงสัยว่า แล้วถ้าผมจะเพิ่มวงเงินบัตรเครดิตผมต้องทำอย่างไรบ้างคับ แล้วถ้าหากจะผ่อนสินค้าตอนนี้สามารถทำได้หรือยังหรือต้องติดต่ออย่างไรคับ

ปล.ตอนไปขอเพิ่มวงเงินที่สาขาก็ไม่ได้ถามรายละเอียดมากเพราะ เห็นเขาทำหน้าเครืยดๆเหมือนผมไปขอรับบริจาก ฮ่าๆๆๆ .....หยอกๆ ^^

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่