ฝึกฝีมือ [Night portrait/Fashion] - Streetlights

สวัสดีครับ อัลบั้มนี้เป็นหนึ่งในอัลบั้มแรกๆของผมเนื่องจากเพิ่งซื้อกล้องมาต้นปี (ปกติเป็นคนชอบถ่ายรูปอยู่แล้ว)

กล้องที่ผมใช้คือ Olympus OMD10 markii + Geekster 35 mm f1.6 ไม่ใช้แฟลช แต่งภาพด้วย lightroom ครับ
ผมอยากขอคำแนะนำจากพี่ๆในกลุ่มหน่อยครับว่ารูปต่างๆเหล่านี้สามารถปรับปรุงให้ดีขึ้นอย่างไรบ้าง

ส่วนรูปสุดท้ายนั้นโทนอาจจะไม่เข้ากันมาก เลยจัดไว้อีกที่นึง

ถ้าพี่ๆเพื่อนๆมีคำแนะนำ ติชมอะไร ได้เต็มที่เลยนะครับ

ขอบคุณครับ ;)

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่