ระหว่างHUAWEI NOVA 2I กับ HUAWEI P9 เครื่องไหนดีกว่าคะ

ตามหัวข้อกระทู้นะคะ คือสนใจทั้ง2รุ่นนี้ เเต่ลังเลอยู่ว่ารุ่นไหนดีกว่า ตอนเเรกก็ตัดสินใจว่าจะเอา NOVA 2i เเต่ พอเจอP9ก็สนใจอีก nova 2i ถ่ายรูปอยู่ที่16ล้ายพิเซล ส่วนP9 อยู่ที่12ล้านพิเซล เเต่ที่เราสังเกตดูรู้สึกว่ารูปของP9จะดูสวยกว่าค่ะ เลยอยากถามว่า2รุ่นนี้ รุ่นไหนถ่ายรูปได้ดีกว่าคะ เเล้วก็ใช้ลื่นๆ ไม่ค่อยติดขัดค่ะ พื้นที่เยอะด้วยนะคะ ถ้าเทียบดูเเล้วรุ่นไหนจะโอเคกว่า เเต่เน้นกล้องค่ะ ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่