เกาะมันนอก ที่จังหวัดระยองใครเป็นเจ้าของครับ

เกาะมันนอก ที่จังหวัดระยองใครเป็นเจ้าของครับ เห็นมีรีสอร์ทนึงอยู่บนเกาะซึ่งราคาแพงมาก เป็นราคาที่คนทั่วไปเอื้อมไม่ถึง  เมื่อก่อนเคยได้ยินมาว่าคนทั่วไปเข้าไปเที่ยวได้  แต่เดี๋ยวนี้ไม่ได้แล้ว ให้ไปได้เฉพาะคนที่จองห้องพักบนเกาะเท่านั้น  เรือนำเที่ยวต่าง ๆ ก็ไปได้แค่เกาะมันใน กับเกาะมันกลางเท่านั้นเอง  ผมเลยสงสัยว่าเกาะนั้นเป็นของใครนะ พยายามหาข้อมูลก็ไม่ค่อยมีเลยครับ อยากรู้ที่มาที่ไปว่าเกาะนี้เป็นมาอย่างไร
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่