สอบถามคนเคยส่งเคลม xiaomi ศูนย์ไทยค่ะ

ซื้อโทรศัพท์ Redmi 5 A จากlazada ได้ 9 วันเครื่องเปิดปิดเองขึ้นหน้าจอว่า การค้นหาอุปกรณ์ถูกปิดโดยไม่คาดคิด มันคืออะไร ส่งเปลี่ยนเครื่องก็ไม่ได้เพราะเกิน 7 วันแล้ว ต้องส่งซ่อมศูนย์อย่างเดียวเลยใช่มั้ยคะ
1.เรารู้ได้อย่างไรว่าประกันศูนย์ไทยจริง
2.ส่งเครื่องทางไปรษณีย์ไปซ่อมแล้วรอนานหรือไม่
ผู้รู้ช่วยตอบหน่อยค่ะ หรือถ้าบอกวิธีแก้ไขด้วยตนเองก็ได้ค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่