เหตุผล...ทำไมบุพเพสันนิวาสถึงได้กระเเสตอบรับดีขนาดนี้

เหตุผลที่ตั้งกระทู้ขึ้นมาเพราะอยากให้วงการละครไทยอัพเกรดความน่าสนุกและหลุดพ้นจากวงจรเดิมๆ...ให้เป็นสินค้าส่งออกต่างประเทศเหมือนซีรีย์เกาหลีที่ได้รับความนิยมทั้งในตัวนักเเสดงและบทที่น่าสนใจค่ะ ไม่มีเจตนาไม่ดีใดๆทั้งสิ้น เจ้าค่ะ
อยากให้มีละครสนุกเหมือนนาคีและบุพเพเยอะๆ

ส่วนตัวคิดว่าที่ได้รับความนิยมเพราะ
1.ไม่ใช่ละครตบตีแย่งผัวเมียที่ได้รับความนิยมเฉพาะบางกลุ่มเท่านั้น
2.ไม่ใช่ละครที่แฟนซีหรือให้ความรู้จนดูเยอะมากเกินไปในทางใดทางหนึ่ง
3.เป็นละครที่ดูได้ทั้งครอบครัว
4.ไม่ใช่ละครสะท้อนสังคมเเต่เป็นละครที่สร้างค่านิยมใหม่ๆให้สังคมดีขึ้น(อยากให้มีเยอะๆเหมือนเกาหลีที่ผู้ชายในซีรีย์ เหมือนหลุดมาจากนิยายเพราะเค้าพยายามสร้างค่านิยมในเรื่อง สามีตบตีภรรยา ให้น้อยลง )
5.พระเอกนางเอกไม่ต้องจูบ หรือมีฉากวาปหวามแต่มันก็ทำให้ฟินได้เหมือนเรื่องข้าบดินทร์มันดีมากค่ะ
**ขอบคุณผู้จัด ทีมงาน ผู้เขียนบท และนักแสดงทุกคนเด้อที่ให้เกิดมาได้ดูละครดีๆแบบนี้นะเจ้าคะ ข้าไหว้

แล้ว ออ เจ้าทั้งหลายล่ะชอบบุพเพสันนิวาสเพราะอะไรกันบ้าง🤟🏻😁
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่