จาก อ.แกลงหรือ อ.เมืองระยอง มีรถไป อ.บ้านฉางแถวโลตัสบ้านฉาง/หาดพลามั้ยครับ

จุดหมายปลายทางที่ผมต้องไปคือ หาดพลา อ.บ้านฉาง จ.ระยอง ครับ

ผมจะนั่งรถทัวร์จากสุวรรณภูมิไปลงอ.แกลง
แล้วจะหารถจากอ.แกลงมาอ.บ้านฉางอีกทีครับ
พอดีโทรไปสอบถาม บขส. เห็นว่ามีรถทัวร์ไปจันทบุรี จะผ่าน อ.แกลง สามารถขึ้นที่ Bus Terminal สุวรรณภูมิได้ครับ
ซึ่งสะดวกและใกล้บ้านผม

ที่ผมเลือกนั่งรถทัวร์ไปลงอ.แกลงก่อน ไม่เลือกนั่งรถตู้ จากกรุงเทพ-บ้านฉางเลย เนื่องจากผมมีกระเป๋าเดินทางใบใหญ่ 29นิ้วครับ คิดว่านั่งรถทัวร์จะสะดวกกว่า เพราะมีที่ให้เก็บสัมภาระใต้ท้องรถครับ และรถทัวร์ของบขส.ก็ผ่านแค่อ.แกลงครับ ผมไม่แน่ใจว่าผ่าน อ.เมืองมั้ย

ช่วยแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่