เรียน Finance ที่ไหนดี (Durham, Glasgow, Stratchclyde,Reading)

อยากสอบถามท่านผู้รู้ครับ ผมได้รับ offer จากทั้ง 4มหาลัยสำหรับเรียนปี 2018 นี้
1.Durham university - MSc Finance (ได้ทุน 5000ปอนด์)
2.University of Glasgow - MSc Quantitative Finance (ได้ทุน 5000ปอนด์)
3.University of Stratchclyde - MSc Finance
4.University of Reading - MSc Corporate Finance

อยากสอบถามว่า
1.ด้านการเงินแต่ละที่ (ผมอยากทำงานด้าน Investment Banking ) ในมุมมองของนายจ้าง มองแต่ละที่ต่างกันยังไงมั่งครับ
2.สภาพแวดล้อมในแต่ละเมือง ค่าครองชีพ คนไทยที่เรียนด้านนี้ บรรยากาศภายในมหาลัยเป็นอย่างไรมั่งครับ
3.รบกวนช่วยแชร์ประสบการณ์ตรง(หากเคยเรียนจบมา) ของแต่ละที่ด้วยครับ

ขอบคุณทุกความคิดเห็นล่วงหน้าครับ เป็นกระทู้แรก หากผิดพลาดยังไงก็ขออภัยด้วยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่