จาก N5 ปริ่มๆ N4 ไปสอบ N3 ภายใน 4 เดือน มีเทคนิคยังไงให้อ่านทันครับ แล้วจะทันไหมครับ

สวัสดีครับ วันนี้มาขอคำปรึกษากับพี่ๆในพันทิปครับ
คือผมอยากจะขอทุนมงเพื่อที่จะไปเรียนต่อมหาวิทยาลัยคณะแอนิเมชั่น แล้วมันมีเงื่อนไขว่าเราต้องสอบ JLPT ให้ได้ N2-N3
แล้วผมกำลังจะขึ้นม.6 แล้วครับ เลยกำลังจะไปสมัครสอบ JLPT
ตอนแรกกะจะลง N4 แต่ว่า ในใบสมัครบอกว่าต้อง N2-N3 อ่ะครับ
ตอนนี้เรียนอะกิโกะได้ถึงเล่ม 4 ไปครึ่งนึงแล้วครับ เรียนมา 2 ปีแล้ว เลยอยากถามว่าถ้าเริ่มอ่านพวกหนังสือนี่จะทันไหมครับ
เห็นมีเล่มขาวเขียวซื้อมาแล้วอ่ะครับของ N4 ที่มีแยกเป็นแกรมม่ากับคำศัพท์ ถ้าเราอ่านตามนั้นจะสอบผ่านไหมครับ

มีที่เรียนพิเศษช่วงปิดเทอมแนะนำไหมครับ อยากเรียนเร่งด่วนจริงๆ งบไม่เกินหมื่นอะครับ U-U
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่